เมื่อวันที่ 14 มีนาคม พ.ศ. 2566 คณาจารย์และบุคลากรสาขาวิชาศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์เด็กกรุงเทพมหานครแห่งที่ 1 (จตุจักร) เพื่อสำรวจข้อมูลเพื่อการออกแบบเนื้อหาการอบรม ให้ตรงตามความต้องการในการใช้ภาษาอังกฤษของเจ้าหน้าที่กรุงเทพมหานครเครือข่ายห้องสมุด สำหรับประกอบการฝึกอบรมเรื่อง การเสริมทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษเพื่อการให้บริการห้องสมุดและศูนย์การเรียนรู้ English Communication Skills Training for Library Services ตามการลงนามความร่วมมือทางวิชาการกับกรุงเทพมหานคร เพื่อสร้างเครือข่ายความร่วมมือในการพัฒนากรุงเทพมหานครให้เป็นองค์การแห่งการเรียนรู้ โดยมีผู้อำนวยการส่วนห้องสมุดและการเรียนรู้ (นายโสภณ สุดเอียด) มอบหมายให้ นางสมศรี พรหมรัตน์ หัวหน้ากลุ่มงานบริหาร ข้าราชการและเจ้าหน้าที่พิพิธภัณฑ์เด็กกรุงเทพมหานครแห่งที่ 1 (จตุจักร) ร่วมให้การต้อนรับ
![](https://liberalarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/16032023_๒๓๐๕๓๐.jpg)
![](https://liberalarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/16032023_๒๓๐๕๓๐_1.jpg)
![](https://liberalarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/16032023_๒๓๐๕๓๐_4-1.jpg)
![](https://liberalarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/16032023_๒๓๐๕๓๐_0-1024x683.jpg)
![](https://liberalarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/16032023_๒๓๐๕๓๐_2.jpg)
![](https://liberalarts.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/16032023_๒๓๐๕๓๐_5-768x1023.jpg)